Nonstop Impact Extreme
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Nonstop Impact Extreme

ที่แห่งนี้คือค่ายมวยปล้ำออนไลน์ใครที่ยังไม่รู้จักมวยปล้ำออนไลน์ก็มาเล่นกันได้ทุกคนช่วยมาสมัครกันด้วยนะครับ

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง

Go down 
Admin
KoDomo
ChaiLai AweSome
DanielsoN
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
DanielsoN
Jobber
Jobber
DanielsoN

NIE Point : 64

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:40 pm

ณ ค่ายอิสระแห่งนึง นักมวยปล้ำฝ่ายร้ายกำลังจะทำร้ายนักมวยปล้ำฝ่ายดีด้วยอาวุธ

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง 753364043_dpp_0546_crop_340x234

เสียงโห่ของแฟนๆกับการกระทำที่ไม่เหมาะสมนั้นดังทั่วสนามหากแต่คนชั่วนั้นไม่สนใจก่อนจะง้างอาวุธอละฟาดลงไปเต็มๆหน้าของนักมวยปล้ำที่หมดหนทางสู้!! นักมวยปล้ำที่โดนเก้าอี้ฟาดไปลงไปนอนกับพิ้น!! ดูเหมือนครั้งนี้ความชั่วร้ายจะชนะไป แต่ว่า!!

เพลง Moon over castle ดังขึ้น

Arc ออกมาจัดการ Hand of Justice กระแทกหน้าของนักมวยปล้ำผู้ชั่วร้ายนั่น ลอยตกเวทีไป!! ก่อนที่ Arc จะยืนจ้องหน้าของคนชั่วที่ถอยกลับไป แฟนๆต่างตะโกนชื่อ Arc!! Arc!! Arc คว้าไมค์ที่ทีมงานส่งให้ก่อนจะเริ่มพูด

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง Elbla080307_494b

Arc : ผมมีเรื่องอยากจะพูดกับทุกท่านที่กำลังมองผมอยู่ ไม่ว่าจะเป็นทางไหน
Arc : อย่างที่ท่านทราบผมกำลังจะเจอกับ Ricky Van Der Lloyd นักมวยปล้ำชั้นนำของที่ NIE
Arc : เขาบอกผมว่า เขาจะทำลายผมเพื่อหนทางแชมป์ และทำการปกครอง NIE ในรูปแบบของเขา
Arc : ผมพูดตรงๆว่าผมรู้สึกถึงความชั่วร้ายจากตัวเขา

Arc พูดจบก็ก้มหน้าลงก่อนจะเงยหน้าขึ้นมาอีกครั้ง

Arc : พลังของเขาต่างกับ Chai Lai หรือเหล่าคนชั่วคนอื่นๆในค่ายมาก
Arc : ผมอาจจะต้องเผชิญกับความพ่ายแพ้ในครั้งนี้ก็ได้
Arc : ผมขอประกาศไว้ก่อนว่าหากผมแพ้ หรือ ไม่ได้ประลองกับ Ricky
Arc : ผมจะไม่โทษสภาพร่างกายหรือ ZAX ที่ทำให้ร่างกายของผมบาดเจ็บ
Arc : เพราะหากผมแพ้ สิ่งที่ผมขาดไปคือความเชื่อมั่นในอุดมการณ์
Arc : และผมก็จะใส่อุดมการณ์ลงไปให้มากขึ้น พยายามให้มากขึ้น
Arc : แล้วซักวัน เพลิงชั่วของโลกมวยปล้ำก็จะได้ดับลง...
Arc : ไม่ว่าผมจะใช้เวลานานแค่ไหนก็ตาม...

Arc พูดจบก็เดินกลับไป ท่ามกลางเสียงเชียร์ของแฟนๆ Arc มองขึ้นฟ้าก่อนจะเดินกลับไป
ขึ้นไปข้างบน Go down
Ultimate Wresler

NIE Point : 374

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:45 pm

ว่าไง ARC ก็อย่างที่เห็นฉันขอให้นายโชคดีในวันพรุ่งนี้ละกัน
KoDomo
The Main Event
KoDomo

NIE Point : 967

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:47 pm

ฉันก็ขอให้นายโชคดีและกัน
https://niextreme.thai-forum.net
Admin
General Manager
Admin

NIE Point : 627

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:52 pm

คู่ต่อสู้ของฉัน ..

ขอให้นายโชคดี ..

ฉันจะไม่ทำอะไรนายเพิ่มแล้ว ..

แค่นี้แกก็คงแพ้ฉันอย่างแน่นอน ..
https://niextreme.thai-forum.net
Night Marian
Golden Wrestler

NIE Point : 556

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:53 pm

คนดีเกินไปมั้งนาย ดีจนน่าหมั่นไส้

แต่ก้ขอให้โชคดีละกัน หวังว่าคงจะเป็นแมทช์ที่ดีนะ
DanielsoN
Jobber
Jobber
DanielsoN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 8:58 pm

Admin พิมพ์ว่า:
คู่ต่อสู้ของฉัน ..

ขอให้นายโชคดี ..

ฉันจะไม่ทำอะไรนายเพิ่มแล้ว ..

แค่นี้แกก็คงแพ้ฉันอย่างแน่นอน ..

พอเข้าใจว่าเปอร์เซ็นต์ในการแพ้ของผมน่ะสูงมาก แต่อย่างน้อยๆ ผมก็จะสู้ และ สู้ สู้จนกว่าร่างกายของผมจะลุกไม่ขึ้น และหากผมลุกไม่ขึ้นผมก็จะได้พูดได้อย่างเต็มเกียรติว่า ผมได้สู้เต็มที่แล้ว ก็เอาเป็นว่าขอให้คิดด้วยละกันนะครับ ว่าผมจะสู้ให้เต็มที่แม้ว่าร่างกายของผมจะพร้อมหรือไม่ก็ตาม

wweFC พิมพ์ว่า:
คนดีเกินไปมั้งนาย ดีจนน่าหมั่นไส้

แต่ก้ขอให้โชคดีละกัน หวังว่าคงจะเป็นแมทช์ที่ดีนะ

กะไว้แล้วว่าต้องมีึคนรู้สึกแบบนี้แต่ขอให้คิดนิดนะครับว่าถ้าคนทั้งโลกคิดแบบคุณ แล้วไม่สนับสนุนคนดี สังคมเราจะเป็นแบบไหน เอาเป็นว่าไม่ได้จะทำให้เปลี่ยนความคิดแต่ถ้าหากโชคชะตาบอกให้้ผมต้องดับเพลิงความชั่วของคุณ ผมก็ไม่ลังเลหรอกนะ แม้ว่าสภาพของผมจะเป็นเช่นไรก็ตาม
NooKViper
Star of Honor
NooKViper

NIE Point : 473

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 9:10 pm

ฉันขอสนับสนุนอุดมกาณ์ของนาย นายเป็นลูกผู้ชายมาก

ฉันก็จะขอบอกไว้ ฉันก็จะจัดการไอฟูคามือฉันเหมือนกัน

เพราะ กลิ่นความเลวมันโชยออกมา

แล้วฉันก็หวังว่าวันนึงฉันจะได้เจอกับนาย แต่ตอนนี้ฉัน

ต้องทำภารกิจที่สำคัญคือจัดการกับไอฟู ก่อน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 9:14 pm

เฮ้Arc! แล้วมีใครบอกนายว่าคนทั้งโลกคิดแบบฉันล่ะหาา

นี่มันความคิดส่วนตัว ห้ามใครเลียนแบบต่างหาก

ฉันไม่ได้ไม่สนับสนุนอุดมการณ์ของนายนะ แต่ก้ไม่ได้สนับสนุนเหมือนกัน

แล้วนายจะทำอะไรก้เรื่องของนายสิ มันฉันเกี่ยวซะที่ไหน....

อ้อ... แล้วก้ขอโทดด้วยถ้าพูดขัดใจนายบ้าง ก้ฉันมันนิสัยไม่ค่อยดีน่ะ รู้ตัวอยู่เหมือนกัน หึหึหึ

แต่ถ้าเคือง หรืออยากจะทำอะไรฉันฉันก้ไม่ว่านะ พร้อมสู้เสมอ
DanielsoN
Jobber
Jobber
DanielsoN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 9:23 pm

wweFC พิมพ์ว่า:
เฮ้Arc! แล้วมีใครบอกนายว่าคนทั้งโลกคิดแบบฉันล่ะหาา

นี่มันความคิดส่วนตัว ห้ามใครเลียนแบบต่างหาก

ฉันไม่ได้ไม่สนับสนุนอุดมการณ์ของนายนะ แต่ก้ไม่ได้สนับสนุนเหมือนกัน

แล้วนายจะทำอะไรก้เรื่องของนายสิ มันฉันเกี่ยวซะที่ไหน....

อ้อ... แล้วก้ขอโทดด้วยถ้าพูดขัดใจนายบ้าง ก้ฉันมันนิสัยไม่ค่อยดีน่ะ รู้ตัวอยู่เหมือนกัน หึหึหึ

แต่ถ้าเคือง หรืออยากจะทำอะไรฉันฉันก้ไม่ว่านะ พร้อมสู้เสมอ

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดแล้วล่ะ ข้อแรกนะ ผมบอกว่าถ้าคนทั้งโลกคิดแบบคุณ เข้าใจคำว่า "ถ้า" ไม่ครับมันคือการสมมุติเหตุการณ์ขึ้นมาแล้วขอบอกก่อนนะครับ ความคิดแบบนี้ผมว่ามันก็มีทั่วไปนั่นแหละ คนทั้งโลกยังไงก็ต้องมีคนคิดเหมือนกันอยู่แล้วล่ะครับ มิเช่นนั้นจะมีคำว่า "ผู้ที่มีแนวคิดเดียวกัน" "ชมรม" "ชุมนุม" อะไรพวกนี้งั้นหรือครับ?

ข้อที่สอง ผมบอกว่าถ้าหาก "ชะตากรรม" นั่นมันเป็นการคาดเดาอนาคตรเพราะตัวคุณนั้นยังไม่ได้ค้นพบจุดยืนของคุณของว่าคุณยืนอยู่ในความดีหรือความชั่วฉะนั้นผมจึงบอกว่าถ้า ชะตากรรม นั่นก็หมายความว่าถ้าสมมุติวันนึงคุณเลือกเดินทางชั่วขึ้นมา ผมก็ไม่ลังเลจะดับเพลิงชั่ว ผมไม่ได้โกรธเคืองเสียนิด ผมไม่รู้ว่าคุณตีความได้ไงนะว่าผมเคือง เพราะผมคิดว่าสิ่งที่ผมพูดมามันไม่ได้แสดงถึงความรู้สึกอะไรเลยนะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySat Jul 16, 2011 9:29 pm

....................

คำพูดเยอะจริงนะ ดูเป็นทางการดี แต่ก้งงๆนิดหน่อย

เอาเป็นว่าไม่โกดไม่เคืองก้แล้วไป....

งั้น ขอให้อุดมการณ์ของนายเป็นจริงละกัน ถ้าทำได้จะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวนะ... หึหึหึ

อ้ออ ส่วนเรื่องจุดยืนของฉันอย่าไปใส่ใจเลย ฉันเป็นคนที่สนแต่ตัวเองน่ะ ดีชั่วไม่เกี่ยงหรอก หมั่นไส้ใครฉันก้หาเรื่องคนนั้นน่ะแหละ สักวันเราอาจจะไปเจอกันก้ได้
Mr.TR
Extreme Star
Extreme Star
Mr.TR

NIE Point : 314

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySun Jul 17, 2011 2:27 am

ถือว่าเเกมีSpiritนักสู้ที่ดีมาก ไม่รั้นไม่ดื้อเหมือนไอ้เด็กเมื่อวานซืนCare...!!

หรือจะเป็นไอ้ขี้เเพ้ชวนตี Orton Killer...!! เเต่หยั่งไงก็ช่างชั้นก็จะต้องเป้นคนล้มเเกให้ได้..!!

เอาไว้เเกพร้อมซะก่อนนะ เเล้วเราค่อยมาเจอกัน..!!Arc..!!
AJmayor
The Wrestler of Wrestler
The Wrestler of Wrestler
AJmayor

NIE Point : 414

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySun Jul 17, 2011 9:35 am

สุดยอดนี่ละคือผู้ผดุงความยุติธรรมที่ควรจะมาต่อกรกับวายร้ายอันดับหนึ่งอย่างข้าสักวันคนเก่งอย่างแกและข้าคงได้เจอกันแน่นอนและมันคงเป็นแมทที่สุดยอดเลยละ
DanielsoN
Jobber
Jobber
DanielsoN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySun Jul 17, 2011 9:37 am

ยังไงก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่ไว้ใจในฝีมือและอวยพรให้ผม แต่ผมเกรงว่าผมอาจจะต้องทำให้พวกท่านผิดหวังเพราะสภาพร่างกายตอนนี้ผมไม่พร้อมเอาเสียเลย แต่ยังไงผมก็ขอพูดให้ทุกท่านฟังว่า แม้ร่างกายของผมจะเจ็บหนักกว่านี้ ผมก็จะสู้ต่อไป
NooKViper
NooKViper

NIE Point : 473

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง   อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง EmptySun Jul 17, 2011 5:31 pm

Mr.TR พิมพ์ว่า:
ถือว่าเเกมีSpiritนักสู้ที่ดีมาก ไม่รั้นไม่ดื้อเหมือนไอ้เด็กเมื่อวานซืนCare...!!

หรือจะเป็นไอ้ขี้เเพ้ชวนตี Orton Killer...!! เเต่หยั่งไงก็ช่างชั้นก็จะต้องเป้นคนล้มเเกให้ได้..!!

เอาไว้เเกพร้อมซะก่อนนะ เเล้วเราค่อยมาเจอกัน..!!Arc..!!

เห้อ น่าสงสารจริงๆ ขี้แพ้ชวนตี ? ทำไมแกไม่สู้แบบลูกผู้ชายหละไอฟู

อย่ามาปากหมาดีกว่า เอาปากไว้กินขี้เอ๊ยข้าวดีกว่า

อุดมการณ์ปะทะกับความเป็นจริง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1