Nonstop Impact Extreme
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Nonstop Impact Extreme

ที่แห่งนี้คือค่ายมวยปล้ำออนไลน์ใครที่ยังไม่รู้จักมวยปล้ำออนไลน์ก็มาเล่นกันได้ทุกคนช่วยมาสมัครกันด้วยนะครับ

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Drama
Jobber Star
Jobber Star
Drama

NIE Point : 89

ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ   ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ EmptySun Jul 24, 2011 10:15 pm

เท่าที่สังเกตุการณ์มานานพอสมควร ผมขอชมก่อนแล้วกันนะครับ

1. การทำบทสามารถทำออกมาได้ดีพอตัวเลยทีเดียว

2. ส่วนมากคนเขียนสามารถทำ Character ของนักมวยปล้ำออกมาได้ค่อนข้างที่จะตรงเป้าหมายพอสมควร

3. สำหรับผมแล้ว ทุกคนในบอร์ดเป็นมิตรดีครับ ไม่ว่าจะเป็น Admin หรือ น้องนุ๊ก ฯลฯ

4. แลดูแล้วมีความพยายามดีครับสำหรับการทำค่ายแบบนี้

ส่วนเหตุผลที่ต้องพูดคำว่า ลาออก นั้นก็คือ

1. รู้สึกว่าการควบคุมการต่อบทไม่เข้มเท่าที่ควร และมีการต่อบทออกทะเลเยอะมาก

2. ต่อเนื่องจากข้อแรกคือ มีการปั๊มมู้แบบคิดว่าเนียนเกิดขึ้นในมู้ต่อบท ซึ่งยังไม่เห็นมีมาตราการจัดการใดๆจาก Admin เลย และตัวผมเองก็เฝ้าสังเกตุการณ์มานานแล้วด้วย

3. ต่อเนื่องจากข้อข้างบนอีกทีหนึ่งก็คือ หรืออาจจะตีความหมายได้อีกนัยนึงว่า พวกเค้าเหล่านั้นที่ปั๊มมู้ ( เนื่องจากผิดหลักการต่อบทตามมาตราฐานที่ได้รับการยอมรับกันทั่วไป ) อาจจะเป็นคนซี้หรือคนรู้จักของทีมงานที่ดูแลส่วนนั้นก็เป็นได้ หรืออาจจะไม่ได้เป็นก็ได้ แต่ด้วยปริมาณของมัน จึงทำให้คิดไปในแง่แรกมากกว่า

4. การให้บทเท่าที่สังเกตุมา อย่างที่ Arc ได้ลาออกไป ดูเหมือนมันจะไม่ตรงตามที่วางเกณท์ไว้สักเท่าไหร่นัก ตัวผมเองก็ไม่ได้เอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานนะครับ เพราะบทของผมที่ออกมา มันก็ตรงเป้าหมายที่วางไว้อยู่แล้ว คือ ไม่ได้หวังชนะ

5. จากความรู้สึกส่วนตัว และ ประสบการณ์ในโลกมวยปล้ำออนไลน์ที่เล่นมา อาจจะฟังดูโหดร้ายและรุนแรงไปนิดนึงนะครับ แต่ถ้าเปรียบ NIE เป็นเรือสำเภา ผมว่าเรือลำนี้น้ำหนักไม่เท่ากันครับในแต่ละฝั่งของเรือ !!! และถ้ายังไม่รักษาสมดุลแบบนี้ ผมคงอยู่ว่ายน้ำทะเลกับคนอื่นๆไม่ได้แน่นอน สู้ผมโบกเรือหางยาวเดินทางต่อไปจะปลอดภัยกว่า

นี่ก็คือสาเหตุทั้งหมดนั่นล่ะครับ ผมแค่หวังว่าที่นี่จะปรับปรุงให้ดีขึ้นได้มากกว่าเก่า เพราะอย่างที่บอกว่า ถ้ายังไม่รักษาสมดุล สมาชิกในค่ายคงจะต้องไปหัดเรียนว่ายน้ำ ^^

ลาก่อน และ โชคดีครับ ขอขึ้นฝั่งบ้านเกิดแล้วหาเรือหางยาวเดินทางไปจุดหมายใหม่ดีกว่า
ขึ้นไปข้างบน Go down
NooKViper
Star of Honor
Star of Honor
NooKViper

NIE Point : 473

ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ   ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ EmptySun Jul 24, 2011 10:21 pm

ครับ ผมอาจจะต่อหลุดๆไปบ้าง เพาระอยากไห้เฮฮากันบ้าง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกอย่างนะครับ ขอบคุณจริงๆ
KoDomo
The Main Event
KoDomo

NIE Point : 967

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ   ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ EmptyMon Jul 25, 2011 3:54 pm

ครับขอให้โชคดีเห้อ เริ่มออกกันหมดแล้วสินะ T^T
https://niextreme.thai-forum.net
Arm
The Main Event

NIE Point : 792

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ   ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า  ลาออก  หรอกนะครับ EmptyWed Jul 27, 2011 10:03 pm

แล้วเจอกันใหม่นะครับ

ก็ไม่ได้อยากจะพูดว่า ลาออก หรอกนะครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1